พิธีทำบุญเนื่องในเทศกาลขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช 2556
ณ บริเวณด้านหน้าอาคารเทียมคมกฤส กรมป่าไม้
เมื่อวันอังคารที่ 25 ธันวาคม 2555
นายบุญชอบ สุทธมนัสวงษ์ อธิบดีกรมป่าไม้ นายมโนพัศ หัวเมืองแก้ว อธิบดีกรมอุทยานแห่งชาติ สัตว์ป่า และพันธุ์พืช เป็นประธานร่วมในพิธีทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่พุทธศักราช 2556 พร้อมด้วยผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงาน ของกรมป่าไม้ และกรมอุทยานแห่งชาติสัตว์ป่า และพันธุ์พืช เข้าร่วมทำบุญ เมื่อ วันอังคารที่ 25 ธันวาคม 2555 ณ บริเวณด้านหน้าอาคารเทียมคมกฤส กรมป่าไม้
โดยกิจกรรมเริ่มด้วยการสักการะท้าวมหาพรหมกรมป่าไม้ ไหว้พระพุทธไตรรสสตวรรษานุสรณ์ พระพุทธรูปประจำกรมป่าไม้ สักการะพระบรมราชานุสาวรีย์พระปรมินทรมหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 พระผู้สถาปนากรมป่าไม้ และพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 99 รูป จากวัดพระธรรมกาย หลังจากนั้นนายประยุทธ หล่อสุวรรณสิริ รองอธิบดีกรมป่าไม้ เป็นตัวแทนผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงานกรมป่าไม้ กล่าวอวยพรและมอบแจกันดอกไม้ให้แก่นายบุญชอบ สุทธมนัสวงษ์ อธิบดีกรมป่าไม้ พร้อมทั้งขอพรจากอธิบดีกรมป่าไม้ เนื่องในเทศกาลขึ้นปีใหม่พุทธศักราช 2556
รายงานโดย : ส่วนประชาสัมพันธ์และเผยแพร่
วันที่ : 25 ธันวาคม 2555
|