วันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2555 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 3 สาขาแพร่ นำโดย นายนิทรรศ เวชวิ |
เขียนโดย วิฑูรย์ โตหนึ่ง |
วันพฤหัสบดีที่ 01 พฤษจิกายน 2012 เวลา 07:%M |
วันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2555 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 3 สาขาแพร่ นำโดย นายนิทรรศ เวชวินิจ ผอ. สำนักฯ พร้อม ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ ร่วมงานวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2555 ณ. บ้านแม่ปาน ม. 5 ต.เ่ด่นชัย อ.เด่นชัย จ.แพร่ เมื่อวันพฤหัสบดี ที่ 31 ต.ค. 2555 ที่ผ่านมา โดยส่วนส่งเสริมฯ เป็นเจ้าภาพในครั้งนี้ โดยกิจกรรมในงาน ได้ร่วมกัน รดน้ำพรวนดิน ใส่ปุ๋ย เพื่อบำรุงต้นกล้าที่ำำกำัลังจะเจริญเติบโต เป็นต้นไม้ใหญ่ใ้ห้คุณประโยชน์ต่อ โลกและสังคมของเราต่อไป พร้อมนี้ได้ถ่ายรูปร่วมกันเป็นที่ระลึก โดย พื้นที่ที่จัดกิจกรรมในครั้งนี้ มีพื้นที่ ประมาณ 20 ไร่ ![]() ![]() ![]() |