โครงการรณรงค์ "ไม่เผาป่า รักษาธรรมชาติ อากาศบริสุทธิ์" |
เขียนโดย วิฑูรย์ โตหนึ่ง |
วันพุธที่ 23 มกราคม 2013 เวลา 07:%M |
เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2556 ทางสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 3 สาขาแพร่ นำโดยนายนิทรรศ เวชวินิจ ผอ.สำนักฯ พร้อมด้วยข้าราชการลูกจ้างประจำและพนักงานราชการ ได้เข้าร่วมพิธีโครงการรณรงค์ “ไม่เผาป่า รักษาธรรมชาติ อากาศบริสุทธิ์” ณ ตลาดสามวัย หน้าศาลากลางจังหวัดแพร่และได้ร่วมเดินรณรงค์ตามเส้นทางหลักไปจนถึงโรงเรียนพิริยาลัย จ.แพร่ ในการจัดงานครั้งนี้เพื่อปลูกจิตสำนึกให้ทุกคนได้ตระหนักถึงการช่วยกันรักษาธรรมชาติ รักษาอากาศอันบริสุทธิ์โดยการไม่ทำลายป่าไม้ไม่เผาป่าเพื่อการทำลาย หรือเพื่อการเกษตร |