โครงการปลูกป่าต้นน้ำเขื่อนสิริกิติ์ เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีน
|
เขียนโดย วิฑูรย์ โตหนึ่ง
|
วันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน 2013 เวลา 07:%M |
นายนิทรรศ เวชวินิจ ผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 3 สาขาแพร่ ผู้แทนกรมป่าไม้ ได้ร่วมปลูกป่าโครงการ " ปลูกป่าต้นน้ำเขื่อนสิริกิติ์ เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ " (ระยะที่ 2) ภายใต้โครงการ 800 ล้านกล้า 80 พรรษา มหาราชินี เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินีนาถ โดยกรมป่าไม้ร่วมกับการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย มีนายคุรุจิต นาครทรรพ รองปลัดกระทรวงพลังงาน เป็นประธาน เมื่อวันจันทร์ ที่ 3 มิถุนายน 2556 ณ ป่าสงวนแห่งชาติป่าน้ำยาวและป่าน้ำสวด อ.สองแคว จ.น่าน
![](/phrae2/images/stories/image_2.jpeg)
![](/phrae2/images/stories/image (3).jpeg)
![](/phrae2/images/stories/image.JPG)
![](/phrae2/images/stories/111.jpg)
![](/phrae2/images/stories/image (9).jpeg)
![](/phrae2/images/stories/image (4).jpeg)
|