พิธีปลูกป่าต้นน้ำเฉลิมพระเกียรติในวันแม่แห่งชาติ และถวายเทียนเข้าพรรษา-ทอดผ้าป่าสามัคคี
|
นายนิทรรศ เวชวินิจ ผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 3 สาขาแพร่ พร้อมด้วยข้าราชการ ประชาชนสมาคมชาวเหนือ สมาคมชาวแพร่ และคณะจากกรุงเทพ ฯ ได้ร่วมกิจกรรมพิธีปลูกป่าต้นน้ำเฉลิมพระเกียรติในวันแม่แห่งชาติ และถวายเทียนเข้าพรรษา-ทอดผ้าป่าสามัคคี โดยมีนายชัยสิทธิ์ รัตนชัยสิทธิ์ ปลัดจังหวัดแพร่ เป็นประธานในพิธี ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมมหาโพธิวงศาจริยาราม พุทธอุทยานดอยผาสวรรค์ เฉลิมพระเกียรติ ร.9 บ้านนาคูหา ต.สวนเขื่อน อ.เมืองแพร่ จ.แพร่ ในวันเสาร์ ที่ 20 กรกฎาคม 2556
![](/phrae2/images/stories/DSC_0211(3).jpg)
![](/phrae2/images/stories/IMG_5793(2).jpg)
![](/phrae2/images/stories/IMG_5784(2).jpg)
![](/phrae2/images/stories/DSCN2022(3).jpg)
![](/phrae2/images/stories/IMG_5816(2).jpg)
![](/phrae2/images/stories/IMG_5830(3).jpg)
![](/phrae2/images/stories/IMG_5822(2).jpg)
![](/phrae2/images/stories/IMG_5850(2).jpg)
![](/phrae2/images/stories/IMG_5844(2).jpg)
![](/phrae2/images/stories/DSC_0233(1).jpg)
|